“Sức sống Nam Long” dưới góc nhìn của cộng đồng yêu ảnh
Cuộc thi ảnh “Sức sống Nam Long” là một trong những hoạt động kỷ niệm 30 năm thành lập và phát triển của tập đoàn, tạo sân chơi cho những người yêu thích nhiếp ảnh và cư dân, đồng thời quảng bá hình ảnh. Vẻ đẹp và sự độc đáo của các công trình đến với cộng đồng, qua đó khẳng định sứ mệnh tạo ra những sản phẩm mang giá trị cộng đồng.
Với vai trò là diễn giả tại workshop “Sống đầy cảm xúc” trong khuôn khổ cuộc thi ảnh, Nhiếp ảnh gia Hafoto cho biết: “Tôi rất vinh dự và vinh dự khi được góp mặt trong cuộc thi“ Sức sống Nam Long ”, đây là tác phẩm dự thi chất lượng, do chính tôi truyền cảm hứng. Qua mỗi bức ảnh, tôi cảm nhận được nhịp sống bình yên trong các dự án của Nam Long, quan trọng hơn, bên cạnh vẻ đẹp của cảnh quan và công trình. Tôi đánh giá cao.”
Tham gia buổi workshop ngày 25/9, Tiktoker Minh Lộc cũng hào hứng chia sẻ: “Mình cảm thấy rất hào hứng khi được trải nghiệm và học hỏi thêm nhiều kiến thức, kinh nghiệm nhiếp ảnh bổ ích cùng các cư dân ở đây vì đó là điều khiến tôi ấn tượng. Tôi cũng muốn chụp ảnh toàn cảnh Khu đô thị Nam Long về đêm với góc chụp rộng để bức ảnh sinh động hơn. “
Tham quan khu đô thị mới Nam Long
Điểm qua các bài dự thi từ trước đến nay, không khó để nhận ra điểm chung của các dự án của Nam Long như Mizuki Park, Waterpoint, Akari City … là thiết kế chú trọng đến mảng xanh, không gian sinh hoạt cộng đồng được đầu tư bài bản. gia tăng khả năng kết nối, tiện ích đa dạng, hiện đại … Tuy nhiên, mỗi dự án vẫn được chủ đầu tư Nam Long “thổi hồn” để tạo nên những dấu ấn khác biệt và được thể hiện rõ nét trong các bài dự thi.
Đơn cử, với dự án Mizuki Park, Nam Long đưa cảm hứng Nhật Bản vào kiến trúc, thiết kế và quy hoạch. Hội tụ 4 yếu tố: Cộng đồng, Sinh thái, Giáo dục và Phong cách sống đô thị văn minh, Mizuki Park là sự kết hợp hoàn hảo giữa cảnh quan và thiên nhiên, giữa cuộc sống xanh và tiện ích đô thị.
Không khí trong lành tại Mizuki Park qua ống kính của các thí sinh.
Còn với Waterpoint, Nam Long xác định đây là “thành phố bên sông”, có vị trí phong thủy vượng khí, thỏa mãn các nhu cầu: Sống – Làm việc – Học tập – Vui chơi – Giải trí – Mua sắm. Dự án được xây dựng dựa trên 4 nền tảng quan trọng: hạ tầng kết nối đồng bộ, quy hoạch đô thị phức hợp với chương trình kiến tạo điểm đến, công nghệ tiên tiến và dịch vụ quản lý vận hành thông minh.
Trong khi đó, Akari City được Nam Long thiết kế và quy hoạch theo ý tưởng “thành phố an cư đa tiện ích”. Dự án mang đến một phong cách sống mới, cân bằng nhịp sống hiện đại của thành phố sôi động với những phút giây bình yên riêng tư của cuộc sống.
Tiện ích được chú trọng trong các dự án của Nam Long.
Từ ngày 21/9 đến 16/10, các thí sinh có thể chụp những bức ảnh thể hiện vẻ đẹp cảnh quan, kiến trúc, không gian sống, cuộc sống… tại các khu dân cư, khu đô thị Nam Long và tham gia cuộc thi. Kiểm tra qua các bước:
Bước 1: Bấm Tham gia / Quan tâm đến sự kiện tại đây ..
Bước 2: Like fanpage Nam Long Group – NLG.
Bước 3: Đăng tải hình ảnh lên Facebook cá nhân của bạn ở chế độ công khai kèm theo hashtag #SucsongNamLong # NamLong30nam #Canon.
Bước 4: Gửi liên kết bài đăng về BTC bằng cách quét mã QR hoặc liên kết.
Ngoài ra, ngày 9/10, workshop cuối cùng trong chuỗi workshop bên lề cuộc thi của Nhiếp ảnh gia Giang Sơn Đông với chủ đề “Phối cảnh đô thị từ trên cao” sẽ được tổ chức tại khu đô thị Waterpoint. Vòng xoay ĐT830, Bến Lức, Long An).
Trong đó, tuyến xe buýt đến Waterpoint di chuyển theo hai hướng từ Quận 1 (94 Nguyễn Du và 326 Võ Văn Kiệt – tòa nhà Samco); Quận 7 (Vivo City) đến Waterpoint từ 8h00 đến 19h00 để tiện di chuyển và tham gia workshop lần này.